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KATI YA
KEPHAS DAUDI MOLLEL cuumssimmemmsinimsssmnmsnassnsssssmmns MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) ....cccovvvnvinniinnnnns MLALAMIKIWA
TUZO YA MAKUBALIANO

(Imetolewa na Kamati ya Sheria na Utawala ya Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA katika kikao chake cha 145 cha tarehe 12 mwezi Februari 2025)

1.0 Maelezo ya Awali

Mnamo tarehe 17 Disemba 2024, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji "EWURA" ("Mamlaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Kephas
Daudi Mollel wa Wilaya ya Arumeru - Jijini Arusha, (“Mlalamikaji”) dhidi ya
Shirkka la Umeme Tanzania (TANESCO) ("Mialamikiwa®). Mialamikaji
anamtaka Mlalamikiwa kuhamisha miundombinu yake (nyaya) zilizopitishwa
juu ya eneo la Mlalamikaji lililoko Kitongoji cha lkrevi, Kata ya Oltroto, Tarafa
ya Enaboishu Wilaya ya Arumeru jijini Arusha bila ridhaa yake.



Mlalamikaji anaeleza kwamba, eneo hilo analimiliki kwa zaidi ya miaka arobaini
(40). Mnamo tarehe 13 Novemba 2024, mafundi wa Mlalamikiwa walifika katika
eneo hili na kubadilisha nguzo na nyaya bila ridhaa ya Mlalamikaji, na kwamba,
hata alipojaribu kuzuia zoezi hilo lisiendelee hakufanikiwa.

Mlalamikaji anaeleza zaidi kwamba, hata hapo awali hakuwahi kuridhia
upitishwaji wa miundombinu ya Mialamikiwa (nyaya) katika eneo lake.
Mlalamikaji aliwasilisha malalamiko yake ofisini kwa Mlalamikiwa lakini
hakupata majibu, ndipo alipoamua kuwasilisha Malalamiko yake kwa Mamlaka
(EWURA) na kuiomba Mamlaka kumuamuru Milalamikiwa kuhamisha

miundombinu (nyaya) kwa gharama zake.

Baada ya kupokea malalamiko, tarehe 20 mwezi Disemba 2024, Mamlaka
(EWURA), ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake
kwa maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6
(1) na 7 (1) ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro TS Na. 428/2020 -
(EWURA (Consumer Complaints Settlement Procedure), Rules 2020)).

Mlalamikiwa aliwasilisha utetezi wake tarehe 7 Januari 2024, na kuieleza
Mamlaka kwamba, walifanya tathmini ya kiini cha mgogoro na kufikia muafaka
kwamba watahamisha nyaya ndani ya siku 30 kuanzia tarehe ya majibu ya
utetezi.

Kikao cha usuluhishi kati ya wadaawa kilichofanyika tarehe 21 Januari 2025,
katika ukumbi wa mikutano wa ofisi za EWURA Kanda ya Kaskazini jijini
Arusha. Mwisho wa kikao cha usuluhishi, pande zote mbili zilikubaliana
kwamba:

a) Milalamikiwa atahamisha miundombinu yake (nyaya) kwa gharama
zake katika eneo la Mlalamikaji ifikapo tarehe 21 Februari 2025,

b) Milalamikaji atatoa eneo lake kidogo ili Mlalamikiwa aweze kuhamishia
nguzo pamoja na waya shikizi (stay way).



2.0

Makubaliano haya yamefupishwa kimaandishi kama inavyoainishwa kwenye
Kanuni ya 14 (4) ya Taratibu za Utatuzi wa Migogoro na kama inavyoainishwa
kwenye fomu ya makubaliano.

Makubaliano

Pande zote mbili zimefikia muafaka kwamba;
a) Mialamikiwa atahamisha miundombinu yake (nyaya) kwa
gharama zake katika eneo la Mialamikiwa ifikapo tarehe 21
mwezi Februari 2025.
b) Mialamikaji atatoa eneo lake kidogo ili Mlalamikiwa aweze

kuhamishia nguzo pamoja na waya shikizi (stay wire).

Kwa mujibu wa Kanuni ya 14 (5) ya Taratibu za Utatuzi wa Migogoro
makubaliano haya yameandikishwa kama Tuzo ya Mamlaka. Kila pande
itabeba gharama zake katika shauri hili.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati
na Maji (EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 12 mwezi Februari 2025.
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